ಯೂನಿಯನ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಕಮಿಷನ್ (ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ) ನೇಮಕಾತಿ 2021

ಯೂನಿಯನ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಕಮಿಷನ್ (ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ) ನೇಮಕಾತಿ 2021

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ನೇಮಕಾತಿ 2021 ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಮತ್ತು ಇತರ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಇದೀಗ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದೆ !!!

ಯೂನಿಯನ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಕಮಿಷನ್ (ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ) ಸ್ಪೆಷಲಿಸ್ಟ್ ಗ್ರೇಡ್ -3 ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ (ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್, ಫಿಸಿಯಾಲಜಿ, ಸೈಕಿಯಾಟ್ರಿ ಮತ್ತು ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಎಂಟರಾಲಜಿ) ಹುದ್ದೆಗೆ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ನೇಮಕಾತಿಯಲ್ಲಿ 28 ಹುದ್ದೆಗಳಿವೆ. ಉದ್ಯೋಗಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ಈ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಿಂದ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನೇರ ಲಿಂಕ್ ಪುಟದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ 15.04.2021. ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ಅರ್ಹತಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ನೇಮಕಾತಿ 2021 ವಿವರಗಳು:

ಮಂಡಳಿಯ ಹೆಸರು:-ಯೂನಿಯನ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಕಮಿಷನ್

(ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ) ಹುದ್ದೆಯ ಹೆಸರು:- ಸ್ಪೆಷಲಿಸ್ಟ್ ಗ್ರೇಡ್ -3 ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ (ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್, ಫಿಸಿಯಾಲಜಿ, ಸೈಕಿಯಾಟ್ರಿ ಮತ್ತು ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಎಂಟರಾಲಜಿ).

ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳಿಲ್ಲ- 28

ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ:- 15.04.2021

ಸ್ಥಿತಿ:-ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಅರ್ಹತಾ ವಿವರಗಳು:

ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಂಡಳಿ ಕಾಯ್ದೆಗೆ ಮೊದಲ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಅಥವಾ ಎರಡನೇ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಅಥವಾ ಮೂರನೇ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯ ಭಾಗ II ರಲ್ಲಿ (ಪರವಾನಗಿ ಅರ್ಹತೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ) ಪಾಸ್ ಎಂಬಿಬಿಎಸ್ ಪದವಿ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಮೊದಲ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದ ನಂತರ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳು ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಬೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ನಿವಾಸ ಅಥವಾ ಬೋಧಕ ಅಥವಾ ಪ್ರಾತ್ಯಕ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಅಥವಾ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಅಥವಾ ಉಪನ್ಯಾಸಕರಾಗಿ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ವಿಶೇಷ ಅಥವಾ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಬೋಧನಾ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಈ ನೇಮಕಾತಿಯ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಅಂತಿಮ ದಿನಾಂಕದಂದು 40 ವರ್ಷಗಳು. ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 5 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಒಬಿಸಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ 3 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಯಸ್ಸು ಸಡಿಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ / ಒಬಿಸಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ನಿಗದಿತ ವಿವರದಲ್ಲಿ ಜಾತಿ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು.

7 ನೇ ಸಿಪಿಸಿ ಜೊತೆಗೆ ಎನ್‌ಪಿಎ ಪ್ರಕಾರ ಪೇ ಮ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೆವೆಲ್ -11 ಆಗಿದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳ ಬೋಧನಾ ತಜ್ಞ ಉಪ-ಕೇಡರ್, ಗುಂಪು ‘ಎ’.

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ:

ಅವರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಗಳಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಲಾದ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸಂದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ದಾಖಲೆಗಳು / ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳ ಸ್ವಯಂ ದೃ ested ೀಕರಿಸಿದ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಆಯ್ಕೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಸಂದರ್ಶನದ ನಂತರ ನೇಮಕಾತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಯುಆರ್‌ / ಇಡಬ್ಲ್ಯೂಎಸ್ -50 ಅಂಕಗಳು, ಒಬಿಸಿ -45 ಅಂಕಗಳು, ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ / ಪಿಡಬ್ಲ್ಯೂಬಿಡಿ -40 ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ವರ್ಗವಾರು ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟದ ಸೂಕ್ತತೆ. ಅಂಕಗಳು, ಸಂದರ್ಶನದ ಒಟ್ಟು ಅಂಕಗಳಲ್ಲಿ 100.

ಸಂದರ್ಶನದ ನಂತರ ನೇಮಕಾತಿ ಪರೀಕ್ಷೆ (ಆರ್‌ಟಿ) ಮೂಲಕ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಸಂದರ್ಶನ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಆಯಾ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟದ ಸೂಕ್ತತೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಅರ್ಜಿ ಶುಲ್ಕ:

ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ರೂ. 25 / – (ರೂಪಾಯಿ ಇಪ್ಪತ್ತೈದು) ಎಸ್‌ಬಿಐನ ಯಾವುದೇ ಶಾಖೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಣವನ್ನು ನಗದು ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಎಸ್‌ಬಿಐನ ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ವೀಸಾ / ಮಾಸ್ಟರ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ / ಡೆಬಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಳಸಿ ಮಾತ್ರ. ಯಾವುದೇ ಸಮುದಾಯದ ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ / ಪಿಡಬ್ಲ್ಯೂಬಿಡಿ / ಮಹಿಳಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲ. ಜನ್ / ಒಬಿಸಿ / ಇಡಬ್ಲ್ಯೂಎಸ್ ಪುರುಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ “ಶುಲ್ಕ ವಿನಾಯಿತಿ” ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಪೂರ್ಣ ನಿಗದಿತ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ನೀಡಿರುವ ಲಿಂಕ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ @ https://www.upsc.gov.in/

ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ORA ನೇಮಕಾತಿ ಅಧಿಸೂಚನೆ ಲಿಂಕ್ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ.

ಅಧಿಸೂಚನೆಗಾಗಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ಗಳು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತವೆ.

ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿವರಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ದಾಖಲೆಗಳು / ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕು

ದಿನಾಂಕದಂತಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬೆಂಬಲ

ಜನನ, ಅನುಭವ (ಮೇಲಾಗಿ ನಿಗದಿತ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ), ಅಪೇಕ್ಷಣೀಯ

ಅರ್ಹತೆ (ಗಳು) ಇತ್ಯಾದಿ. ಅರ್ಜಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿ.

ನಿಗದಿತ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ.

ವಿವರಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ ಸಲ್ಲಿಸು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಭವಿಷ್ಯದ ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಿಂಟ್  ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಅಧಿಸೂಚನೆhttp://bit.ly/3iQ1taF
ಆನ್ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲುhttp://bit.ly/3f0FP2l
ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್ಸೈಟ್https://www.upsc.gov.in/

Leave a Reply

Your email address will not be published.